ผู้อำนวยการเขตพระนคร คุณโกศล สิงหนาท เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการมีส่วนร่วมเพื่อการพัฒนาเขตพระนคร ครั้งที่ 2/2567 ในวาระคัดเลือกประธานคณะกรรมการขับเคลื่อนการมีส่วนร่วมเพื่อการพัฒนาเขตพระนคร
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/18-1024x732-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/16-1024x768-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/13-1024x632-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/12-1024x800-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/8-1024x600-jpg.webp)
โดยที่ประชุมได้มีมติเป็นเอกฉันท์เลือก ดร.ธัชวิน สุรเศรษฐ ประธานสภาฯเขตพระนคร-กต.ตร.กทม.ผู้ทรงคุณวุฒิด้านความมั่นคง และประธานกต.ตร.สน.ชนะสงคราม เป็นประธานคณะขับเคลื่อนฯ, เลือก ดร.พีรวัฒน์ สุรเศรษฐ ประธานกต.ตร.บก.น.1-ประธานที่ปรึกษาผบช.ภ.1 เป็นรองประธานคณะขับเคลื่อนฯ คนที่1, เลือก คุณประพันธุ์ เสาวภา เป็นรองประธานคณะขับเคลื่อนฯ คนที่2, เลือก คุณศิวพล เที่ยงธรรม เป็นเลขานุการฯ และเลือก คุณปานทิพย์ ลิกขะไชย เป็นผู้ช่วยเลขานุการฯ
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/8-1-1024x600-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/7-1024x599-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/5-1024x732-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/4-1024x664-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/3-996x1024-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/2-1024x922-jpg.webp)
![](https://wongnaisiam.com/wp-content/uploads/2024/05/1-1024x799-jpg.webp)
พร้อมด้วย หัวหน้าฝ่ายต่างๆ ของสำนักงานเขตพระนคร, คณะกรรมการขับเคลื่อนการมีส่วนร่วมเพื่อการพัฒนาเขตพระนคร และผู้ทรงคุณวุฒิ ร่วมประชุม ณ สำนักงานเขตพระนคร วันจันทร์ที่ 29 เม.ย. 67